Phương pháp học Tiếng Anh chuẩn quốc tế
Giải quyết tận gốc các vấn đề khó khăn khi học tiếng Anh
Thay đổi tư duy và hình thành thói quen của người thành đạt
NLP (Neuro Linguistics Programming) là phương pháp Lập trình ngôn ngữ tư duy được phát triển bởi Richard Bandler và John Grinder, nghiên cứu mối quan hệ giữa Neuro (thần kinh) - Linguistic (ngôn ngữ )- Programming (hành vi học tập).
Sự kết hợp của của 3 yếu tố này khiến con người thay đổi tận gốc từ tư duy tới hành động thực tế. Hãy xem video ứng dụng phương pháp NLP tại IELTS LangGo để hiểu rõ hơn bạn nhé!
Theo phương pháp NLP, một trong những cách giúp kiến thức đi vào tầng tiềm thức đó là lặp đi lặp lại kiến thức đó nhiều lần.
Do đó, các giảng viên tại IELTS LangGo sẽ liên tục Repeat và Review bài học thông qua các Daily Challenge, Mini test, Reflection, ... nhằm giúp học viên ghi nhớ và khắc sâu kiến thức.
Theo các nhà nghiên cứu NLP thì việc đưa các cảm xúc mạnh (shock) vào việc học sẽ giúp não bộ ghi nhớ kiến thức tốt hơn.
Trong các buổi học, các giảng viên sẽ tạo ra cảm xúc mạnh cho học viên bằng nhiều cách như: lấy các ví dụ hài hước, gây shock, kể một câu chuyện thú vị liên quan đến bài học, áp dụng kỷ luật chặt chẽ trong lớp học,...
Phương pháp NLP giúp người học tin rằng: Khi mong muốn đủ lớn thì tiềm thức sẽ huy động đủ nguồn lực để giúp mình làm được điều đó.
Chính vì thế, IELTS LangGo luôn cố gắng tạo môi trường học tập tích cực với Mindset: " Yes, more ", " I can do it " giúp học viên thay đổi tư duy và thói quen trong việc học Tiếng Anh.
Đỗ Quang Huy
7.5
Mình đã đạt 7.5 Overall và 9.0 Reading. Tất cả là nhờ có IELTS LangGo. Mình mong các bạn luôn tin tưởng vào bản thân và những gì bạn được thầy cô giảng dạy. Nếu các bạn chưa thể tìm được nơi học phù hợp thì có thể tham khảo khoá học ở IELTS LangGo nha. Yên tâm sẽ được thầy cô không dạy tất tần tật từ kiến thức cho đến chiến thuật làm bài thi hiệu quả luôn.
Xem thêmNguyễn Thị Thuỳ Trang
7.5
Kĩ năng mà mình thấy cải thiện nhiều nhất là Speaking, nhất là ở khóa 6.0 -7.0. Mình được chỉnh từng lỗi phát âm nhỏ nhất, được hướng dẫn cách nói sao cho tự nhiên. Thú thật ngày xưa học tiếng anh toàn học grammar, học lí thuyết nên chưa được tiếp xúc nhiều với kĩ năng này nhưng sau khi được thầy cô take care thì mình đã tự tin hơn nhiều!
Xem thêmNguyễn Phương Anh
7.0
Mình hoàn thành khóa học tại LangGo và thi IELTS tại IDP được 7.5 IELTS Overall rồi nè! Tại LangGo. mình thấy các cô giáo rất nhiệt tình. Ngoài giờ học trên lớp, mình nhắn tin hỏi các cô nhiều lắm các cô có bận thì cũng trả lời đầy đủ luôn, có tâm cực kì. Đặc biệt là mình thấy các cô rất giỏi và truyền cho mình nhiều kinh nghiệm hữu ích trong quá trình ôn thi!
Xem thêmNguyễn Thị Hương Trúc
7.0
Cô Thảo tại IELTS LangGo là người đã tạo cảm hứng học Speaking cho mình. Cô rất đáng yêu, xinh đẹp tuyệt vời và giọng rất rất hay luôn. Học cùng với cô thích lắm.
Xem thêmBạn chỉ cần điền form đăng ký tư vấn ở ngay phía dưới. Đội ngũ tư vấn viên của IELTS LangGo sẽ liên hệ và hỗ trợ đăng ký buổi học thử cũng như giải đáp mọi thắc mắc của bạn nhanh nhất có thể.
Hàng tháng, IELTS LangGo khai giảng các lớp học Online và Offline, rất thuận tiện và linh hoạt đáp ứng các nhu cầu học tập khác nhau. Bạn có thể xem tại: Lịch Khai Giảng
Phục vụ tối đa nhu cầu của học viên, IETLS LangGo đã tổ chức nhiều khoá học phù hợp với nhiều tối tượng khách hàng từ học sinh, sinh viên đến người đi làm. Bạn có thể xem tại: Khoá học IELTS
Các chương trình khuyến mãi của IELTS LangGo sẽ khác nhau qua các tháng. Để có được thông tin chính xác nhất, bạn hãy điền form để được tư vấn viên của chúng mình thông tin nhé. Hãy yên tâm rằng IELTS LangGo chỉ cung cấp các thông tin hữu ích chứ không làm phiền bạn đâu!
ĐĂNG KÝ TƯ VẤN LỘ TRÌNH CÁ NHÂN HÓANhận ƯU ĐÃI lên tới 10.000.000đ